Chi hội Phụ nữ thôn Đồng Đạng, xã Sơn Dương ra mắt mô hình CLB phụ nữ thực hiện vệ sinh ATTP vì sức khỏe gia đình và cộng đồng
Tối 25/9, tại xã Sơn Dương, Hội LHPN Thành phố phối hợp với Hội LHPN Tỉnh tổ chức ra mắt “CLB phụ nữ thực hiện vệ sinh ATTP vì sức khỏe gia đình và cộng đồng giai đoạn 2022 - 2025”. Đây là mô hình điểm được triển khai để nhân rộng trong toàn Tỉnh.
“CLB phụ nữ thực hiện vệ sinh ATTP vì sức khỏe gia đình và cộng đồng” xã Sơn Dương được lựa chọn làm mô hình điểm để triển khai nhân rộng với 40 thành viên CLB tham gia nhằm, từ đó lan tỏa, tạo ảnh hưởng tích cực nhằm thúc đẩy việc thực hiện vệ sinh an toàn thực phẩm trong hội viên phụ nữ và nhân dân; Tạo môi trường để cán bộ, hội viên phụ nữ giao lưu, chia sẻ kiến thức, hiểu biết, kinh nghiệm về vệ sinh an toàn thực phẩm trong sản xuất, kinh doanh và chế biến thực phẩm tại cộng đồng.
Một số hình ảnh ra mắt mô hình
Tại buổi ra mắt các thành viên đã thông qua quy chế hoạt động và thảo luận thống nhất nội dung quy chế; thực hiện ký cam kết đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm trong kinh doanh, sản xuất, chế biến và bảo quản thực phẩm.
Huy Ninh
Tin tức khác
- Xã Sơn Dương tổ chức chương trình thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhiên dịp kỷ niêm 77 năm ngày thương binh, liệt sĩ 27/7
- Lãnh đạo xã Sơn Dương thăm, tặng quà gia đình chính sách và người có công nhân ngày 27/7
- Trao quyết định của UBND TP bổ nhiệm ông Lê Hữu Nghĩa, Giám đốc Trung tâm phát triển quỹ đất TP giữ chức vụ Trưởng phòng Tài chính – Kế hoạch TP.
- XÃ SƠN DƯƠNG KHAI GIẢNG LỚP BƠI MIỄN PHÍ ĐỢT 3 CHO THANH THIẾU NHI TRÊN ĐỊA BÀN XÃ
- Thôn Vườn Cau, xã Sơn Dương tổ chức khánh thành tuyến đường kiểu mẫu.