Đảng bộ xã Sơn Dương tổ chức hội nghị học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2022
Sáng 16/4/2022, Đảng bộ xã Sơn Dương tổ chức hội nghị học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2022 với chuyên đề: “ Xây dựng đội ngũ cán bộ, đảng viên thật sự tiên phong, gương mẫu, đủ phẩm chất, năng lực, uy tín đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ” tới toàn thể cán bộ, đảng viên trên địa bàn.
Tại hội nghị toàn thể cán bộ, đảng viên trên địa bàn xã đựơc nghe Đồng chí Nguyễn Thị Huyền Thái- Phó trưởng khoa Lý luận cơ sở trường đào tạo cán bộ Nguyễn Văn Cừ tỉnh Quảng Ninh, báo cáo viên đã truyền đạt các nội dung học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2022 với chuyên đề: “ Xây dựng đội ngũ cán bộ, đảng viên thật sự tiên phong, gương mẫu, đủ phẩm chất, năng lực, uy tín đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ”, của Tỉnh Quảng Ninh.
Đồng chí: Nguyễn Thị Huyền Thái - Phó trưởng khoa Lý luận cơ sở Trường Đào tạo Cán Bộ Nguyễn Văn Cừ tỉnh Quảng Ninh, phát biểu tại hội nghị
Thông tin tại Hội nghị, thực hiện Kết luận số 01-KL/TW, ngày 18/5/2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW “về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”; Kế hoạch số 58-KH/BTGTW, ngày 27/8/2021 của Ban Tuyên giáo Trung ương và Kế hoạch số 134-KH/TU, ngày 17/2/2022 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về thực hiện học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2022 về chuyên đề “xây dựng đội ngũ cán bộ, đảng viên thật sự tiên phong, gương mẫu, đủ phẩm chất, năng lực, uy tín đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ" là chuyên đề năm 2022 để triển khai trong toàn Đảng bộ tỉnh; qua chuyên đề này cung cấp cho cán bộ, đảng viên những nội dung cơ bản về tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng đội ngũ cán bộ; vận dụng tư tưởng, đạo đức, phong cách của Bác về xây dựng đội ngũ cán bộ của Đảng bộ tỉnh Quảng Ninh đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Quang cảnh hội nghị
Hồ Chí Minh là tấm gương sáng ngời, mẫu mực về đạo đức cách mạng. Người là biểu tượng về ý chí, nghị lực và sự phấn đấu nỗ lực không mệt mỏi để vượt qua khó khăn, thử thách. Người luôn nêu gương sáng về tính kiên định, bản lĩnh, lòng trung thành tuyệt đối với mục tiêu, lý tưởng cách mạng; tấm gương gần dân, tin dân, yêu thương, quý trọng Nhân dân, hết lòng, hết sức phụng sự Tổ quốc, phục vụ Nhân dân; cần, kiệm, liêm, chính, chí công vô tư. Tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh là sự thống nhất giữa lý luận và thực tiễn, giữa lời nói và việc làm đã trở thành lẽ sống tự nhiên. Mỗi cán bộ, đảng viên và Nhân dân đều tìm thấy trong những lời dạy, tấm gương đạo đức, phong cách cao đẹp của Người cần học tập, tu dưỡng, rèn luyện để hoàn thiện hơn.
Các đông chí cán bộ, đảng viên chú ý nắng nghe
Huy Ninh
Tin tức khác
- Xã Sơn Dương tổ chức chương trình thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhiên dịp kỷ niêm 77 năm ngày thương binh, liệt sĩ 27/7
- Lãnh đạo xã Sơn Dương thăm, tặng quà gia đình chính sách và người có công nhân ngày 27/7
- Trao quyết định của UBND TP bổ nhiệm ông Lê Hữu Nghĩa, Giám đốc Trung tâm phát triển quỹ đất TP giữ chức vụ Trưởng phòng Tài chính – Kế hoạch TP.
- XÃ SƠN DƯƠNG KHAI GIẢNG LỚP BƠI MIỄN PHÍ ĐỢT 3 CHO THANH THIẾU NHI TRÊN ĐỊA BÀN XÃ
- Thôn Vườn Cau, xã Sơn Dương tổ chức khánh thành tuyến đường kiểu mẫu.