Lãnh đạo Thành phố dâng hương kỷ niệm 77 năm Cách mạng Tháng Tám và Quốc khánh 2/9
Sáng 31/8, Đoàn đại biểu Thành ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ thành phố do đồng chí Nguyễn Ngọc Sơn, Phó chủ tịch ủy ban nhân dân thành phố Hạ Long, làm Trưởng đoàn, đã đến đặt vòng hoa, dâng hương tại Nhà bia di tích lịch sử Khe Cả, thôn Đồng Vang, xã Sơn Dương, nơi thành lập Huyện ủy Hoành Bồ, nay là Thành phố Hạ Long nhân kỷ niệm 77 năm Cách mạng Tháng Tám và Quốc khánh 2/9 (1945-2022).
Trong không khí trang nghiêm, thành kính, các đồng chí lãnh đạo thành phố đã dâng hương, dành phút mặc niệm nhằm tỏ lòng thành kính với những người con Quảng Ninh đã anh dũng hy sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, vì hạnh phúc của nhân dân.
Các đồng chí lãnh đạo Thành phố dâng hương, dâng hoa tại Nhà bia Khu di tích lịch sử Khe Cả
Trước khu di tích lịch sử Khe Cả, Đảng bộ, chính quyền, lực lượng vũ trang và nhân dân các dân tộc thành phố Hạ Long quyết tâm: hoàn thành vượt mức chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội năm 2022; tiếp tục đổi mới, nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của Đảng; phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc; phấn đấu xây dựng thành phố Hạ Long trở thành thành phố hiện đại là nơi đáng đến và đáng sống nhất.
Huy Ninh
Tin tức khác
- Xã Sơn Dương tổ chức chương trình thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhiên dịp kỷ niêm 77 năm ngày thương binh, liệt sĩ 27/7
- Lãnh đạo xã Sơn Dương thăm, tặng quà gia đình chính sách và người có công nhân ngày 27/7
- Trao quyết định của UBND TP bổ nhiệm ông Lê Hữu Nghĩa, Giám đốc Trung tâm phát triển quỹ đất TP giữ chức vụ Trưởng phòng Tài chính – Kế hoạch TP.
- XÃ SƠN DƯƠNG KHAI GIẢNG LỚP BƠI MIỄN PHÍ ĐỢT 3 CHO THANH THIẾU NHI TRÊN ĐỊA BÀN XÃ
- Thôn Vườn Cau, xã Sơn Dương tổ chức khánh thành tuyến đường kiểu mẫu.