Lễ hắp nến tri ân các anh hùng, liệt sỹ nhân dịp kỷ nệm 48 năm ngày giải phóng Miền Nam thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2023)
Tối ngày 27/4, tại Nhà bia di tích lịch sử xã Sơn Dương. Nơi thành lập Đại Đội Hồ Chí Minh Đợ vị vũ trang đầu tiên của Khu Mỏ, Ủy ban MTTQ TP xã Sơn Dương phối hợp với UBND xã tổ chức lễ dâng hương, thắp nến tri ân các anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 48 năm ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước 30/4 (1975-2023), 60 năm ngày thành lập tỉnh Quảng Ninh 30/10 (1963-2023). Dự buổi lễ có đồng chí Đặng Văn Chương, Phó Bí thư thường trực Đảng ủy; Nguyễn Tuấn Phú, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã; các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ xã, các đồng chí Bí thư chi bộ, lãnh đạo các trường học và thân nhân các anh hùng liệt sỹ, cùng các thương binh, bệnh binh trên địa bàn xã.
Quang cảnh buổi lễ
Nơi đây ngày 11/01/1947, Trong cuộc chiến chống chận càn quét của thực dân Pháp 34 chiến sĩ của Đại đội Hồ Chí Minh đã anh dũng hy sinh để bảo vệ khu căn cứ cách mạng.
Tại buổi lễ, các đại biểu đã tiến hành dâng hương, dâng hoa thắp nến tri ân công ơn các anh hùng liệt sỹ đối với sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng, bảo vệ Tổ quốc. Trước anh linh các anh hùng liệt sỹ, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân xã Sơn Dương nguyện tiếp tục sống, chiến đấu, học tập, lao động theo gương Bác Hồ vĩ đại, tiếp bước truyền thống vẻ vang của thế hệ cha anh, chung sức xây dựng xã Sơn Dương ngày một phát triển giàu đẹp, văn minh.
Đảng bộ, chính quyền và nhân dân xã Sơn Dương dâng hoa tại nhà bia
Đại biể và nhân dân thắp nến tại nhà bia
Huy Ninh
Tin tức khác
- Xã Sơn Dương tổ chức chương trình thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhiên dịp kỷ niêm 77 năm ngày thương binh, liệt sĩ 27/7
- Lãnh đạo xã Sơn Dương thăm, tặng quà gia đình chính sách và người có công nhân ngày 27/7
- Trao quyết định của UBND TP bổ nhiệm ông Lê Hữu Nghĩa, Giám đốc Trung tâm phát triển quỹ đất TP giữ chức vụ Trưởng phòng Tài chính – Kế hoạch TP.
- XÃ SƠN DƯƠNG KHAI GIẢNG LỚP BƠI MIỄN PHÍ ĐỢT 3 CHO THANH THIẾU NHI TRÊN ĐỊA BÀN XÃ
- Thôn Vườn Cau, xã Sơn Dương tổ chức khánh thành tuyến đường kiểu mẫu.