XÃ SƠN DƯƠNG TÍCH CỰC THỰC HIỆN CHỈ THỊ 20-CT/TU CỦA BAN THƯỜNG VỤ THÀNH ỦY HẠ LONG
Thực hiện Chỉ thị 20-CT/TU ngày 16/5/2023 của BTV thành ủy Hạ Long. Ngày 14/8/2023, Đảng ủy, UBND, MTTQ và các Đoàn thể chính trị - xã hội xã Sơn Dương tổ chức ra quân chỉnh trang vệ sinh môi trường, trồng hoa, cây cảnh, cây xanh tạo điểm nhấn tại các khu vực công cộng và huy động nhân dân ra quân chỉnh trang vệ sinh môi trường, đường làng ngõ xóm đồng thời tuyên truyền, nhắc nhở, vận động đoàn viên, hội viên và nhân dân sinh sống, kinh doanh hai bên đường dọc tuyến đường trục xã tự giác thu dọn cây cảnh, đồ dùng phế liệu, vật liệu xây dựng, biển quảng cáo, các mặt hàng kinh doanh lấn chiếm lòng đường vỉa hè.
Một số hình ảnh ra quân tổng dọn vệ sinh, trỉnh trang cảnh quan của xã
Đây là hoạt động ý nghĩa, thiết thực nhằm tạo chuyển biến từ mỗi cán bộ, đảng viên và người dân trong công tác vệ sinh môi trường, duy trì hiệu quả ngày chủ nhật xanh, góp phần nâng cao nhận thức trong cộng đồng dân cư, đẩy mạnh phong trào vệ sinh môi trường “Vì một Hạ Long sáng - xanh - sạch, đẹp và không rác thải”; nhắc nhở ngăn ngừa các trường hợp vi phạm; tổ chức các hoạt động như dọn vệ sinh, làm đẹp và tạo ra không gian sống xanh, sạch đẹp trên lòng đường, vỉa hè, góp phần xây dựng xã Sơn Dương hoàn thành các chỉ tiêu xây dựng nông thôn mới kiểu mẫu.
Hoàng Ninh
Tin tức khác
- Xã Sơn Dương tổ chức chương trình thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ nhiên dịp kỷ niêm 77 năm ngày thương binh, liệt sĩ 27/7
- Lãnh đạo xã Sơn Dương thăm, tặng quà gia đình chính sách và người có công nhân ngày 27/7
- Trao quyết định của UBND TP bổ nhiệm ông Lê Hữu Nghĩa, Giám đốc Trung tâm phát triển quỹ đất TP giữ chức vụ Trưởng phòng Tài chính – Kế hoạch TP.
- XÃ SƠN DƯƠNG KHAI GIẢNG LỚP BƠI MIỄN PHÍ ĐỢT 3 CHO THANH THIẾU NHI TRÊN ĐỊA BÀN XÃ
- Thôn Vườn Cau, xã Sơn Dương tổ chức khánh thành tuyến đường kiểu mẫu.